Nhận DowLoad Tất Cả Tài Liệu Miễn Phí!Chỉ cần là mem FoodTech
http://thucphamhui.co.cc/t185-topic#317
Nhận DowLoad Tất Cả Tài Liệu Miễn Phí!Chỉ cần là mem FoodTech
http://thucphamhui.co.cc/t185-topic#317
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Nick nameSố bài viết

Share | 

Tình yêu và sự hận thù

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tình yêu và sự hận thù EmptySun Apr 08, 2012 7:51 pm
mister kan
Người Sáng Lập
mister kan
Người Sáng Lập

Con Vật Tuổi Nè Cưng : Monkey

Bài gửiTiêu đề: Tình yêu và sự hận thù

Tình yêu không phải chỉ toàn màu hồng mà đôi khi còn có là những hờn ghen, thậm chí là thù hận.

Tình yêu và sự hận thù 12ea7e8aadbd3fcdeb93bf3b88665e2b_43172799.tinhyeupt1

Muôn vàn lý do để “hận”

Minh Ly ( ĐH Giao thông vận tải, Hà Nội) chia sẻ “Mình là một cô bé theo bạn bè đánh giá “ngoan toàn diện” vì mình chỉ chăm chú vào việc học tập, ít khi đi chơi nhởi. Trong khi với lứa tuổi cùng bạn bè, bạn bè đứa nào cũng có người yêu hết cả rồi thì Ly vẫn chưa có một mối tình “vắt vai”. Và khi yêu K. Ly đã hết lòng cho người yêu. Nhưng khổ nổi, yêu nhằm anh chàng họ “Sở”. Đúng ngày 14/2 Ly mong chờ khoảnh khắc được K. ôm bó hoa với sô cô la đến tặng nhưng chờ đến “mỏi con mắt” vẫn không thấy K. đâu. Lo lắng K. bị ốm, Ly vội vàng đến nhà để “thăm nom” K. thì bắt gặp một cảnh tượng mà Ly không thể còn tin vào mắt mình được nữa. K. đang hẹn hò với một người con gái khác, người con gái đó chính lại là đứa bạn mà Ly quen biết. Ly bắt đầu hận K.

H. Hà (Thanh Xuân, Hà Nội) đưa ra lý do hận người yêu không khác Minh Ly là mấy. Hà quen bạn trai, tin tưởng bạn trai vì hai đứa cùng học với nhau thời trung học. Lên đại học lại có cơ hội gần nhau nhiều nên đã kết thành đôi. Đi đâu làm gì, hai đứa dính nhau như sam. Bạn bè ngưỡng mộ hai đứa có một tình yêu đẹp. Vậy mà một thời gian sau vì đồng tiền mà bạn trai của Hà đã thay đổi một cách nhanh chóng, trở mặt với Hà 180 độ. Những tin nhắn với Hà thưa dần, và sau đó thì nói lời chia tay với lý do “không hợp nhau”. Chia tay bạn trai là một cú sốc khá lớn đối với Hà. Từ một đứa sôi nổi, hay nói cười Hà trở thành một đứa lầm lì, ít nói, “lãnh cảm” với con trai và hận người yêu.

Đối với Minh (ĐH Xây Dựng) mỗi khi nhắc tới chuyện cũ là Minh như nóng bừng cả mặt lên. Minh phán một câu xanh rờn “Tao cạch đến già loại con gái như cái H. Người yêu cũ của tao”. Theo như Minh nói thì H. không những là đứa con gái lẳng lơ mà còn là đứa chuyên gia “vòi vĩnh” để lấy “tư lợi” về mình. Đã bao lần H. vòi vĩnh Minh mua những món quà đắt tiền. Còn nữa, sau khi "đá" Minh, H. còn nói những điều không hay về Minh cho mọi người nghe. Minh hận mãi “chuyện để đời” này.

*Họ phản ứng như thế nào khi hận người yêu

Với Minh Ly cách để cho K. thấy được sự giả dối và Ly tin rằng sẽ có “quả báo” đến với K. Ly phá vỡ mối quan hệ của K. với người bạn gái kia bằng cách nói ra sự thật K. là một chàng họ “Sở”. Quả thật, ngay chính K. cũng không ngờ người yêu cũ của mình lại “gan” đến vậy. Vì xưa nay Ly rất nhát. Sau đó ít hôm, K. chính thức bị người yêu nói lời chia tay. Minh Ly trở thành một cô gái cá tính, thuộc dạng “bất cần đời”. Ly theo đuổi nhiều chàng trai hơn K. để cho K. thấy rằng việc từ bỏ Minh Ly là một điều “dại dột”.

Còn H. Hà thì lại có một kiểu phản ứng mà đại đa số các bạn gái khi chia tay với người yêu thường làm. Hà tìm đến chất kích thích để “giải sầu”. Suốt ngày mộng mị, than trách vì đã quá yêu. Hà đã tụt dốc không phanh về cả tinh thần lẫn học tập.

Với Minh, là con trai nên việc hận người yêu có phần nào giảm đi chút xíu. Khi quen biết một ai khác giới Minh phải dè chừng, để xem thái độ người ta ra sao cái đã khi đó mới nhận lời yêu. Để quên đi mối tình năm xưa Minh lăn xả vào học tập, các hoạt động tình nguyện. Thành tích học tập cao, những chuyến tình nguyện ý nghĩa khiến tinh thần của Minh khá hơn nhiều. Mặc dù mỗi lần nhắc lại Minh vẫn thấy đau trong lòng.

Nếu bạn bị lừa dối trong tình yêu, bạn cảm giác như mọi thứ sụp đổ hoàn toàn. Cuộc sống của bạn không còn gì nữa vì bạn đã đánh mất niềm tin. Bạn muốn trả thù. Bạn muốn người đó phải nếm trải cái mùi vị đau đớn, cay đắng mà bạn đã phải chịu đựng. Nhưng đã bao giờ bạn tự hỏi: "Khi trả thù xong, liệu bạn có vui vẻ và hạnh phúc không?". Chắc chắn một điều rằng: "Làm tổn thương người bạn yêu thương, bạn sẽ chẳng bao giờ cảm thấy thanh thản và thoải mái". Có thể lúc ấy bạn đắc ý vì bạn đã thành công nhưng đó là bạn đang tự lừa dối bản thân mình. Sự thật là bạn cũng đang đau đớn gấp nhiều lần người ta. Tôi đọc được tâm sự của một người bạn quen trên mạng khuyên rằng: “Khi vấp ngã, bạn hãy cứ khóc đi, khóc cho hết nỗi buồn rồi hít một hơi thật sâu để bật dậy bước tiếp. Cuộc sống, có những vấp ngã thì con người mới trưởng thành hơn. Biết mình sai rồi mới biết sửa sai. Đừng vì sự đau đớn trong lòng mà nuôi nấng thù hận. Trả thù chỉ làm bạn và người bạn thương yêu thêm tổn thương sâu sắc hơn mà thôi. Sau một cái kết thúc luôn luôn là một bắt đầu mới. Hãy mở lòng và hãy cứ yêu đi. Đừng ngại ngần điều gì, không sau này bạn sẽ hối hận đấy.”

Tình yêu và sự hận thù

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang
* Hãy giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt..* Những bài viết với tiêu đề không rõ ràng (ví dụ: cứu với, giúp cái này, help me, ai chỉ dùm v.v...) sẽ bị đưa vào khu chứa bài viết vi phạm..* Tái phạm nhiều lần sẽ bị cảnh cáo và "ban nick"..
-Vui lòng tìm kiếm trước khi đăng câu hỏi: Chèn smilies có vấn đề thì bấm A/a Trên Khung Bài Viết